โรงพยาบาลระนองจัดประชุมฟื้นฟูความรู้ด้านการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อ
![](/main/images/News/thumb_News/PR/12985478966.jpg)
โรงพยาบาลระนอง นำโดยคณะกรรมการป้องกัน และควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาลระนอง จัดประชุมฟื้นฟูความรู้ด้านการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อ เมื่อวันที่ 26-28 เมษายน 2560 โดย ศ.ดร.อะเคื้อ อุณหเลขกะ อาจารย์จากคณะพยาบาลศาสตร์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยมีแพทย์หญิงทิพย์รัตน์ ต้นสกุลประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลระนอง เป็นประธานเปิดการประชุม มีกลุ่มเป้าหมายเป็นบุคลากรทางการแพทย์ ผู้เกี่ยวข้องในโรงพยาบาลระนอง , ในจังหวัดระนอง และเขตบริการสุขภาพที่ 11 รวมผู้เข้าร่วมประชุมทั้งหมด 230 คน