ร่วมพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน
![](/main/images/News/thumb_News/PR/23659845555.jpg)
โรงพยาบาลระนอง นำโดยนายแพทย์วิเชษฐ์ ปิติเกื้อกูล รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ ร่วมพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทานจาก พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช โดยจังหวัดระนอง กรมศาสนา กระทรวงวัฒนธรรม ดำเนินการขอรับพระราชทานผ้าพระกฐินให้นายจุล บริสุทธิญาณี นำผ้าพระกฐินพระราชทานไปถวายพระสงฆ์ จำพรรษา ณ วัดสุวรรณคีรีวิหาร พระอารามหลวง เมื่อวันอาทิตย์ที่ 6 พฤศจิกายน 2559 ที่ผ่านมา