ให้ความรู้ผู้มารับบริการขณะรอพบแพทย์หน้าห้องตรวจ
![](/main/images/News/thumb_News/PR/pasat BiG.jpg)
โรงพยาบาลระนอง นำโดยกลุ่มงานเภสัชกรรม ให้ความรู้ผู้มารับบริการขณะรอพบแพทย์หน้าห้องตรวจ เรื่อง"ความเข้าใจโรคภูมิแพ้กับการใช้ยา" เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจในการใช้ยาที่ถูกต้อง ด้วยอากาศที่เปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว ในวันที่ 27 มกราคม 2559 ณ บริเวณตึกผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลระนอง